Mtaa Kwa Mtaa Blog

DC HAPI AGUNDUA MADUDU TASAF, AAGIZA MRATIBU WA KINONDONI KUSIMAMISHWA

Mkuu wa wilaya wa Kinondoni Ally Hapi (katikati) akitoa taarifa ya ubadhilifu wa fedha katika mradi wa TASAF wilaya ya Kinondoni na kuamrisha Mratibu wa wilaya hiyo kusimamishwa kazi ili kupisha uchunguzi, kushoto ni Naibu mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na kupambana na Rushwa (TAKUKURU) Mkoa wa Kinondoni Dennis Manumbu na kulia ni OCD wa Kituo cha Polisi Magomeni.

Na Zainab Nyamka, Globu ya Jamii
MKUU wa Wilaya Ya Kinondoni Ally Hapi amemuagiza Murugenzi wa Halmashauri Ya Wilaya ya Kinondoni Kumsimamisha kazi Mratibu wa mradi wa TASAF wa wilaya hiyo Onesmo Oyango kutokana ni ubadhilifu wa fedha za serikali kwa kuwapatia kaya ambazo hazikustahili kupewa.

Akizungumza na waandishi wa habari wakati wa kutoa maagizo hato, Hapi amesema kuwa mratibu huyo aliweza kutoa fedha taslimu kiasi cha milioni 266 kwa kaya 537 ambazo hazijulikani makazi yake na milioni 180 kwa kaya 517 ambazo hazistahili kupewa kutokana na kutokuwa na vigezo ikiwemo kuwa na uwezo wa kujikimu kimaisha na wengine ni wafanyakazi wa serikalini.

Hapi amesema, jumla ya kaya 1397 hawana sifa za kupatiwa fedha hizo za mradi wa TASAF ambazo ni mali ya serikali na zaidi inawataka TASAF kuchukua hatua kali za kisheria kwa wale ambazo hawakuwa na vigezo pamoja na kuzitaka kaya hizo kurudisha fedha zote walizozichukua katila vipindi saba tofauti.

"Kama kutakuwa na njia zozote za rushwa na udanganyifu wowote katika utoaji wa fedha hizi kwa kaya ambazo hazina vigezo na zingine hazijulikani zilipo basi jeshi la usalama la Polisi na Taasisi ya kuzuia na kupambana na Rushwa zihusike mara moja kwa kuwakamata wahusika waliofanikisha ubadhilifu huo kuanzia kwa Mwenyekiti wa serikali za mitaa kwani yeye ndo wa kwanza anayewajua wakazi wake,"amesema Hapi.

Hapi amesema kuwa mbali na kaya ambazo hazikustahili kupatiwa fedha hizo, zipo zingine ambazo zinastahili ingawa hazijulikani zilipo na nyingine zimehama kutoka wilaya ya Kinondoni.

Hayo yamegundulika baada ya Mkuu huyo wa wilaya kufanya ziara katila baadhi ya maeneo na kukuta hali hiyo na tayari ametoa agizo mchakato wa kuwapatia fedha kaya zinazostahili uanze mara moja na kwa umakini mkubwa na kuvitaka vyombo vya usalama kushirikiana nao ili haki iweze kutendeka.⁠⁠⁠⁠
Labels:

Post a Comment

KAMERA YA MTAA KWA MTAA

[KAMERA YA MTAA KWA MTAA][carousel2]

HABARI

[HABARI][fbig1]

SHEREHE

[HARUSI][gallery1]

MKCT

Contact Form

Name

Email *

Message *

Powered by Blogger.
Javascript DisablePlease Enable Javascript To See All Widget